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MACHI 19>> Rais Samia alitimiza miaka mitatu madarak

MIAKA MITATU YA SAMIA

TPSC yazidi kuchanja mhuga

Na MWANDISHI WETU

IAKA mitatu ya Rais Dk. Samia
Suluhu Hassan, imekuwa
na mafanikio makubwa kila
sekta kutokana na mageuzi
yaliyopatikana.
Rais Dk. Samia aliapishwa Machi 19,
2021 baada ya kifo cha aliyekuwa rais wa
awamu ya tano, Hayati Dk. John Magufuli.

Mafanikio yaliyopatikana yamekuza
huduma kwa wananchi, lengo ni
kuhakikishia Watanzania wanapata

huduma bora za maendeleo katika nyanja
tofauti.

Moja ya taasisi hizo ni Chuo Cha Utumisi
wa Umma Tanzania ambacho kimejikita
katika kutoa mafunzo kwa watumishi wa
umma na watumishi wa umma watarajiwa.

Taasisi hiyo inabainisha kwamba katika
kutekeleza malengo yake Rais Dk. Samia,
ameweka alama kubwa ya mafanikio katika
Chuo cha Utumishi wa Umma Tanzania
(TPSQ).

Hali hiyo inatokana na utekelezaji wa
majukumu yake kwa ufanisi ndaniya kipindi
cha miaka mitatu tangu aingie madarakani .

Kaimu Mkuu wa Chuo na Mtendaji
Mkuu wa Chuo cha Utumishi wa Umma
Tanzania, Dk. Ernest Mabonesho alisema,
mafanikio hayo Kametokana na mazingira
wezeshi, shirikishi na endelevu ya kisera,
kisheria na kiutendaji ya Serikali ya awamu
ya Sita chini ya uongozi madhubuti wa Rais
Dk. Samia.

Dk. Mabonesho alisema, katika kipindi
cha miaka mitatu ya utawala wa Rais Dk.
Samia, mafanikio yaliyopatikana ni pamoja
na chuo kuongeza kasi ya kutoa mafunzo
kwa watumishi wa umma.

Alisema kuwajengea uwezo, kuongeza
ufanisi, kuimarisha utendaji kazi kuhakikisha
wanatoa huduma bora kwa umma kwa
kuzingatia kuzingatia weledi na matokeo
chanya.

Kaimu Mkuu wa Chuo, alisema chuo
katika kutekeleza majukumu yake kimeweza
kuendesha mafunzo ya muda mfupi kwa
watumishi wa umma 25,349 ambapo 6,684
ni mafunzo ya awali (Induction Course) kwa
watumishi wa umma, 15,974 ni mafunzo ya
uongozi na utawala na 2,691 ni mafunzo ya
umabhiri kwa watumishi wa umma.

“Mafunzo haya yamekuwa chaguo
sahihi la kukuza na kuendeleza uwezo wa
watumishi wa umma wa kuwahudumia
wananchi katika sehemu zao za kazi"
alisema,

Aliongeza; “Mafunzo haya, hasa ya
awali (Induction) yametokana na ajira za
watumishi wapya katika utumishi wa umma
ambao wanatakiwa kupata mafunzo ya
awali kabla ya kuanza kazi,”

Pia, Dk. Mabonesho alisema kwanza
chuo kimeendelea kufanya tafiti tumizi,
shauri za kitaalamu na utafiti ni moja ya

tatu za chuo chao.

“Kwa kuzingatia umuhimu huu, chuo
kupitia kitengo chake cha Utafiti na
Machapisho kimefanikiwa kuratibu mradi
mmoja wa tafiti unaoendelea hapa chuoni.

“Vile vile idadi ya machapisho %/a watafiti
wa chuo kwa mwaka 2022/23 ilikuwa ni

y;%z, z'aidha e it G T
za kitaalamu zipatazo 11, .
Katika kutoa mafunzo kwa

Kwa kuzingatia
umuhimu huy,
chuo kupitia
kitengo chake
cha Utafiti na
Machapisho
kimefanikiwa
kuratibu mradi
mmoja wa tafiti
unaoendelea
hapa chuoni.

za uendeshaji na kutoa hu

msingi yake.

“Hadi sasa chuo kinasomesha watumishi 19
katika mafunzo ya muda mrefu kwa ngazi tofauti
za elimu, ambao watumishi watano wanasomea
Shahada ya Uzamivu (PhD), saba Shahada ya
Uzamili (Masters) na tisa (09) ya Shahada ya
Kwanza,” alisema Dk. Mabonesho.

Dk. Mabonesho alisema, kupunguza gharama

Jt],lma bora, chuo
kimeanza awamu ya pili ya ujenzi wa Kampasi ya
Singida katika eneo la Mungu Maji.

"Kukamilika kwa kampasi hii kutakipunguzia
chuo gharama ya kulipa kodi katika majengo
iliyopanga,” alisema.

Chuo Cha Utumishi wa Umma Tanzania
(TPSC) ni miongoni mwa taasisi za serikali elimu

a juu nchini ambayo inatoa elimu bora sanjari na

uiunga mkono serikali katika ujenzi wa uchumi
wa viwanda na ujenzi wa Tanzania mpya, Tanzania
yenye neema kwa raia wake wote.

Dk. Mabonesho alisema Chuo Cha Utumishi
wa Umma Tanzania kilianzishwa mwaka 2000 chini
ya sheria ya wakala No.30 ya mwaka 1997 kupitia
Mpango wa Ubareshaiji Utumishi wa Umma (PSRP).

Dk. Mabonesho alisema
chuo kimepanuka kwani idadi ya
wanachuo, vitendea kazi na idadi
ya kozi zimeboreshwa kwa uwiano

mzuri.
Alizitaja kozi zinazotolewa na
chuo hicho kuwa ni Utunzaji
Kumbukumbu na Nyaraka
na Uhazili.

Nyingine ni Rasilimali
Watu, Utawala wa Ummia,
Manunuzi na Ugavi na

Utwala wa Serikali za
Mitaa .

Alisema chuo
kinatoa mafunzo katika
ngazi ya Shahada ya
kwanza ikiwemo fani za
Uhazili na Menejimenti

: ya Kumbukumbu na
: . Nyaraka katika tawi la
Dar es Salaam.
Aliongeza  chuo
kina  matawi  sita
3 ambayo ni Dar es
Salaam, Tabora Mtwara
Tanga, Singida na Mbeya.
WANANCHI WATOA
USHUHUDA
Juma. Kapama (45)
mkazi wa jijini Dar es Salaam
.alisema mongoni mwa taasisi
zinazofanya vizuri katika kutoa
mafunzo a watumishi wa
umma ni TPSC.
“Waendelee
msasa  watumishi ~ wa
umma  katika  fani
mbalimbali kwani
kwa kufanya hivyo
wanaharakisha
maendeleo  ya
nchi yetu,"
alisema.

kuwapiga

sl Jumapili Machi Aprili 7-13, 2024 ’

Shaka ataka ¢
kuwaunganish

Na MWANDISHI WETU

KUU wa Wilaya ya
Shaka Hamdu Sh
dini  ziendelee

Watanzania, kuhamasishi
mshikamano.

Amewasisitiza Watan;
mtukufu wa Ramadhan kuv
na kuwaunganisha ku
maelewano.

Shaka ameyasema ha
wa Mkoa wa Morogoro,
alipomwakilisha katika
Qur'an yalioshirikisha wa
Morogoro, Pwani na Iringa
vya Msikiti wa Bomani jijini

Alisema kuwa kila Mta
halina dini bali wananchi v
imani mbalimbali, hivyo |
kuabudu kulingana na Imar

Mkuu huyo wa wilaya
kiongozi wa dini kudhani Ta
au Imani yoyote.

"Kila mtanzania nch
binadamu anayestahili hes
wa katiba yetu. Taifa letu k
wa kuabudu bila kuvunja n
kundi lenye lengo la kuvur
chuki lilaaniwe na jamii ya w

"Tunahitaji kumshuhudi
mbegu za amani, umoja n
Mungu tune Rais Samia m\
kubwa anaiyoifanya kutung
kuungwa mkono na kila r
maendeleo endelevu ndan

Pia, aliwataka viongozi
ya kuipika mioyo ya waumi
‘na kuwaeleimisha fadhila

Munngu, kuendewlza uper
na hata wasio na dini.

Akizungumza kadhia
Mohamed Masenga, ames
serikali katika kuwaunga
ambalo nchi imeendelea k
umoja huku wakishuhudi
kuletea maendeleo ikifaniki

Mashindanoya Qur'anr
inayofanyika kila mwaka
washiriki kutoka mikoa ya |
na kwa mwaka huu Shaka
kuwa mlezi wa mashin
walikabidhiwa zawadi mbal

Dk. Nchim
msimamo ¢

INATOKA

wa Nchi za Misri na Korea
nchi zao nchini Tanzania, S
Komredi Kim Yong Su, mtaw
Mkazi wa Taasisi ya Friedric
Elisabeth Bollrich, juzi, Ofisi
CCM, Lumumba, jijini Dar Es
Kwa upande wake, Bal
Balozi Dk. Nchimbi kuwa N¢
wa Rais Abd el-Fattah Sa
inaichukulia Tanzania mmc
wa karibu katika nyanja
ikizingatiwa kuwa nchi
ushirikiano katika miradi m
kwa uchumi wa pande zote
Naye, Balozi Kim Yon,
yake na Balozi Dk. Nchim
Kusini, chini Ka Rais Kim Jon
Mkuu wa Chama cha Waf
kinachoongoza nchi hiyo, a
CCM, siku zote imekuwa t:
urafiki na uhusiano wa nch
viwili, uliowekewa mising
ngozi wa Kwanza wa Kor
Sung na Baba wa Taifa, Mw
moja na masuala meﬁ
Nchimbi jinsi ambavyo FES|
ambapo Katibu Mm; huy
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